Ni kama kikohozi,
Ndilo nilowasikia wakisema,
Magwiji wa sanaa na mistari,
Nayo lizidisha kuchemua,
Harufu yake ya manukato.

Koo liwasha, mikwaruzo-
Kukohowa ilibidi,
Japo makali kwa vidonge lipunguza;
Ama likuwa kama kohozi,
Langu kwake penzi.

Alinipamba kwa zawadi,
Maji moto pia kanipa,
Japo kulikausha.
Nalo ni kikohozi,
Kulificha mie kashindwa.

Kumbe mwenzangu,
Kwa limau, ‘tungu sumu na tangawizi,
Penzi kazuia, nalo ni kohozi,
Lamlipuka baada ya kitambo,
Mwenzio ‘shanikaukia!

Basi ‘kipenda, penda,
Penzi lauma, ni kama kikohozi,
Ila likisha ni mazoea,
Ni tabasamu la kumbukumbu,
Sizuie uwapo mwasho!

2 thoughts on “Ukipenda penda

  1. This poem just called out to me,the simplicity and richness of it.The fact that is in swahili inspires one to indulge more in the language.Thanks for sharing.

Add your voice

<a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong> 

required